முட்டை பிரியாணி

தேவையான பொருட்கள்:

பிரியாணி அரிசி 2கப் முட்டை 4 பெ.வெங்காயம் 4, தக்காளி 2, இஞ்சி சிறிது, பூண்டு 10பல், ப.மிளகாய் 4, புதினா இலை 1 கட்டு, தேங்காய்ப் பால் 2கப், ஏலக்காய் 2, பட்டை சிறிது துண்டு, கிராம்பு 2, சோம்பு 1 ஸ்பூன், சி.வெங்காயம் 4, முந்திரிப் பருப்பு 10, நெய் 100கி, எண்ணெய் 100, உப்பு கொ.மல்லிதலை, கறிவேப்பிலை சிறிது

செய்முறை:

பிரியாணி அரிசியை ஒருமுறை நன்றாகக் கழுவி 10 நிமிடம் ஊற வைக்கவும், இஞ்சி, பூண்டு, ப.மிளகாய், புதினா இலை, பட்டை கிராம்பு, ஏலக்காய், சோம்பு ஆகியவற்றை அரைத்துக் கொள்ளவும், சி.வெங்காயத்தையும் சேர்த்து அரைக்கவும், வெங்காயம், தக்காளி நறுக்கிக் கொள்ளவும், முட்டையை வேகவைத்து தோல் உரித்து இரண்டாக நறுக்கிக் கொள்ளவும்.

குக்கரில் எண்ணெய் ஊற்றி காயந்ததும் மு.பருப்பு, கருவேப்பிலை போட்டு தாளித்து, நறுக்கிய வெங்காயம், தக்காளி சேர்த்து வதக்கி அரைத்த மசாலாவைப் போட்டு வதக்கி, இரண்டு கப் தேங்காய்பால், இரண்டு டம்ளர் தண்ணீர் சேர்த்து கொதித்தவுடன் ஊறவைத்த அரிசியை தண்ணீரை வடித்துவிட்டு போட்டு, நன்றாகக் கொதித்தவுடன் உப்பு சேர்த்து குக்கர் மூடியால் மூடவும், ஆவி வந்தவுடன் வெயிட் போட்டு இரண்டு சத்தம் வந்தவுடன் குக்கரை இறக்கி வைக்கவும்.

குக்கர் ஆறிய பிறகு குக்கரைத் திறந்து புதினா, கொத்தமல்லியைத் தூவி நெய்யை ஊற்றிக் கின்றவும், கிளறிய சாதத்தின் நடுவே நறுக்கிய முட்டைகளை வைத்து மேலே சாதத்தால் மூடவும் பரிமாறும் போது முட்டையுடன் சேர்த்து பரிமாறவும். வெங்காய தயிர் பச்சடி அல்லது குருமாவுடன் சாப்பிட சுவையாக இருக்கும்.

About The Author

You might be interested in

LEAVE YOUR COMMENT

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!