கோயில் திருவிழாவில் பக்தர்களுக்கு சாட்டையடி.

அத்திப்பலகானூர் மாரியம்மன் கோயில் திருவிழாவில் பூசாரி பக்தர்களை சாட்டையால அடித்து நேர்த்திகடனை நிறைவேற்றினார்.

ராசிபுரம் கோவில் திருவிழாவில் பக்தர்களை பூசாரி சாட்டையால் அடித்து நேர்த்திக்கடன் நிறைவேற்றும் நிகழ்வு நடைபெற்றது.  ராசிபுரம் அருகேயுள்ள அத்திப்பலகானூர் கிராமத்தில், ஆண்டுதோறும் ஐப்பசி மாதம் மாரியம்மன் கோவில் திருவிழா நடைபெறுவது வழக்கம். இந்த ஆண்டிற்கான திருவிழா  பூச்சாட்டுதலுடன் தொடங்கியது, நவ.10 வரை நடைபெறும் இத் திருவிழாவில் நாள்தோறும் சிறப்பு அலங்காரங்களும், பல்வேறு நிகழ்ச்சிகளும் நடைபெறும்.

விழாவின் முக்கிய நிகழ்வான, பூவோடு எடுத்தல், சாட்டையடி திருவிழா போன்றவையும் செவ்வாய்க்கிழமை நடைபெற்றது. இதில் பங்கேற்ற பக்தர்கள் அம்மனை வழிபட்டு உருளுதண்டம் செலுத்தினர். பின்னர் தங்களின் வேண்டுதல் நிறைவேறவும், நேர்த்திக்கடன் செலுத்தவும் கோவில் பூசாரியிடம் வரிசையில் நின்று சாட்டையடி பெற்றனர். இதில் உள்ளூர் பக்தர்கள் மட்டுமின்றி பல்வேறு ஊர்களில் இருந்து வந்த பக்தர்களும் வரிசையில் நின்று கோவில் பூசாரியிடம்  சாட்டையடி பெற்று தங்களது நேர்த்தி கடனை செலுத்தினர்.

விழாவில் அலகு குத்துதல், பொங்கல் வைத்தல் போன்றவைவும், நவ.8-ல் உடற்கூறு வண்டி வேடிக்கையும், நவ.10-ல் கம்பம் விடுதல் மற்றும் மஞ்சள் நீராட்டு விழா நடைபெறும்.

About The Author

You might be interested in

LEAVE YOUR COMMENT

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!